Sun TV

சன் டி.வி. மூன்றாம் காலாண்டு நிகர லாபம் – ரூ.446 கோடி

சன் டி.வி. மூன்றாம் காலாண்டு நிகர லாபம் – ரூ.446 கோடி 

Sun TV reported a net profit of Rs.446 Crore in Q3FY21 results

22,000 கோடி ரூபாயை சந்தை மூலதனமாக கொண்டிருக்கும் சன் டி.வி. நிறுவனம் ஆசியாவின் மிகப்பெரிய செயற்கைக்கோள் தொலைக்காட்சி மற்றும் ஊடக நிறுவனமாக உள்ளது. நாளிதழ் வெளியீடு, ஒளிபரப்பு, படம், கேபிள் தொலைக்காட்சி, விளையாட்டு உரிமம் ஆகிய துறைகளில் தொழில் புரிந்து வருகிறது.

தென்னிந்திய மொழிகளில் முப்பதுக்கும் மேற்பட்ட சேனல்களையும், பல துணை நிறுவனங்களையும் உள்ளடக்கியுள்ளது சன் டி.வி. குழுமம். கடனில்லா நிறுவனமாக வலம் வரும் இந்நிறுவனத்தின் நிறுவனர்களின் பங்களிப்பு 75 சதவீதமாக உள்ளது. நிறுவனர்கள் சார்பில் பங்குகள் எதுவும் அடமானம் வைக்கப்படவில்லை.

வட்டி பாதுகாப்பு விகிதம்(Interest Coverage Ratio) 150 மடங்குகளில் உள்ளது கவனிக்கத்தக்கது. 2020-21ம் நிதியாண்டின் மூன்றாம் காலாண்டில் நிறுவனத்தின் வருவாய் 994 கோடி ரூபாயாகவும், செலவினம் 387 கோடி ரூபாயாகவும் உள்ளது. இயக்க லாபம் 608 கோடி ரூபாயாகவும், இயக்க லாப விகிதம் 61 சதவீதமாகவும் சொல்லப்பட்டுள்ளது.

இதர வருமானமாக மூன்றாம் காலாண்டில் 65 கோடி ரூபாய் உள்ளது. சொல்லப்பட்ட காலாண்டில் நிறுவனத்தின் நிகர லாபம் ரூ.446 கோடியாக உள்ளது. இது கடந்த டிசம்பர் 2019-20 காலாண்டை காட்டிலும் 16 சதவீதம் வளர்ச்சி பெற்றுள்ளது.

பங்கு ஒன்றுக்கு டிவிடெண்ட் தொகையாக ரூ.5 அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது. சந்தாதாரர்களின் மூலமான வருவாய் டிசம்பர் காலாண்டில் மூன்று சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது. இதன் மதிப்பு 424 கோடி ரூபாய்.

2019-20ம் நிதியாண்டில் நிறுவனத்தின் வருவாய் 3,520 கோடி ரூபாயாகவும், நிகர லாபம் ரூ.1,385 கோடியாகவும் சொல்லப்பட்டுள்ளது. செப்டம்பர் 2020 காலாண்டின் படி, இருப்புநிலை கையிருப்பு(Reserves) 6,120 கோடி ரூபாயாக உள்ளது.

வாழ்க வளமுடன்,

நன்றி, வர்த்தக மதுரை 

www.varthagamadurai.com

Advertisement

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s