சிறு சேமிப்பு திட்டங்களுக்கான வட்டி விகிதம் – அக்டோபர் – டிசம்பர் 2021

சிறு சேமிப்பு திட்டங்களுக்கான வட்டி விகிதம் – அக்டோபர் – டிசம்பர் 2021

Small savings scheme interest rate for the Period – October – December 2021

நடப்பு 2021-22ம் நிதியாண்டுக்கான மூன்றாம் காலாண்டின் சிறு சேமிப்புக்கான வட்டி விகிதங்கள் சில நாட்களுக்கு முன்பு அறிவிக்கப்பட்டிருந்தது. காலாண்டுக்கு ஒரு முறை சிறு சேமிப்புக்கான வட்டி விகிதங்கள் மாற்றத்திற்கு உட்பட்டது. தற்போது அக்டோபர் முதல் டிசம்பர் 2021 வரையிலான காலாண்டுக்கு வட்டி விகிதம் சொல்லப்பட்டுள்ளது.

ஜூலை – செப்டம்பர் 2021 காலாண்டில் சொல்லப்பட்டிருந்த வட்டி விகிதம் இம்முறையும் தொடரும் என நிதி அமைச்சகத்தின் சார்பில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. நாட்டில் உள்ள அஞ்சலகங்கள் மற்றும் வங்கிகளில் கிடைக்கப்பெறும் திட்டங்கள், பெரும்பாலும் சிறு சேமிப்பு திட்டத்தின் கீழ் தான் வருகிறது.

ஒரு வருட, இரண்டு வருட மற்றும் மூன்று வருட கால வைப்பு நிதிக்கு(Term Deposit) 5.5 சதவீத வட்டி விகிதம் சொல்லப்பட்டுள்ளது. இதுவே ஐந்து வருட டெபாசிட் திட்டத்திற்கு 6.7 சதவீதமும், மூத்த குடிமக்களுக்கான 5 வருட சேமிப்பு திட்டத்திற்கு 7.4 சதவீதமாக உள்ளது.

ஐந்து வருட தொடர் வைப்பு(RD – Recurring Deposit) திட்டத்திற்கான வட்டி விகிதம் 5.80 சதவீதமாகவும், மாத வருவாய் அளிக்கும் 5 வருட சேமிப்பு(Monthly Income Scheme) திட்டத்திற்கு 6.6 சதவீதமாகவும் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. வரி சேமிப்பு அளிக்கும் திட்டமான தேசிய சேமிப்பு பத்திர திட்டம் – NSC 6.8 சதவீதம் வட்டியை(5 வருடம்) கொண்டுள்ளது.

small-savings-scheme-interest-rates-oct-2021

பொது வருங்கால வைப்பு நிதிக்கு(Public Provident Fund – PPF) 7.10 சதவீதமும், பெண் குழந்தைகளுக்கான செல்வமகள் திட்டத்திற்கு 7.6 சதவீதமும் உள்ளது. இரண்டரை வருடங்களுக்கு முன்பு செல்வமகள் திட்டத்திற்கான வட்டி விகிதம் 8.5 சதவீதமாக இருந்தது கவனிக்கத்தக்கது.

கிசான் விகாஸ் பத்திரத்திற்கு 6.9 சதவீத வட்டி விகிதம் சொல்லப்பட்டுள்ளது. பணவீக்க விகிதம் கட்டுக்குள் இருப்பதை கருத்தில் கொண்டு, சிறு சேமிப்புக்கான வட்டி விகிதம் கடந்த சில வருடங்களாக குறைந்து வருகிறது. எனினும், இவை பெரும்பாலும் பணவீக்க விகிதத்தை தாண்டிய வருவாயை அளிக்க முடிவதில்லை. ஏழை மக்களுக்கான மற்றும் பாதுகாப்பான சேமிப்பாக, சிறு சேமிப்பு திட்டங்கள் உள்ளது.

வாழ்க வளமுடன்,

நன்றி, வர்த்தக மதுரை 

www.varthagamadurai.com

Advertisement

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s